Diễn đàn CongGame

Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Ava_0110 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Ava_0310
Çђery♥Ęsbi™
 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Ava_0710 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Ava_0910
Çђery♥Ęsbi™
Tước Hiệu Super Moderator

Super Moderator
Số Bài Viết Số Bài Viết : 1248
Thank Thank : 100
Kim Cương Kim Cương : 0
Huân Chương Huân Chương :  Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Medal118
Thú Cưng Thú Cưng : Thỏ
Giới tính Giới tính : Nữ
 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Vide10
 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Thtx_010 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Thtx_011 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Thtx_012
 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Thtx_013
Tiêu đề: Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker

Xin chào mọi người,hôm nay mình giới thiệu cho m.n 2 tiện ích nhỏ gọn này để mọi người có thể tự tạo cho mình 1 n.vật Chibi đơn giản (bởi vì 2 soft này nó ko linh hoạt như người ta vẽ,chỉ là để sẵn nguyên liệu và mình tự chế biến thôi  Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker 4).

Soft thứ nhất là : Chibi maker ver 1.1
Chibi Maker v1.1 được phát triển bới gen8, một thành viên trên DeviantArt Với nhiều hình ảnh mẫu về mắt mũi, tóc, quần áo, giày dép,… đến các trang sức phụ kiện …bạn có thể thỏa sức sáng tạo ra một mẫu Chibi đáng yêu không kém. Dù không được đẹp như các mẫu tự vẽ, nhưng cũng phần nào giúp bạn thỏa “mong ước” có một tác phẩm Chibi cho riiêng mình.

Một số tính năng của Chibi Maker:

Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Untitl10

1. BackGround: chọn nền cho nhân vật.
2. Save: lưu lại ảnh sau khi chỉnh sửa hoàn tất.
3. Random: tự tạo ngẫu nhiên một số nhân vật Chibi từ các mẫu có sẵn.
4. Reset: xóa những tùy chỉnh bạn vừa thiết lập và trở về ảnh gốc.
5. Các tùy chọn: BODY, HAIR, TOP, BOTTOM, ACCESSORY cho phép bạn chọn kiểu tóc, quần áo, giày dép, phụ kiện, màu da, màu mắt…rất đa dạng.
Sau khi hoàn thành tác phẩm, click "Save" và lưu ảnh lại
Bạn có thể bắt đầu tại link sau: http://on.fb.me/chibitool (Cái này thì các bạn phải có nick face nhé,sau khi các bạn click vào link,nó sẽ đề nghị các bạn like rồi mới được dùng  Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker 4)
Một vài hình ảnh demo  Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker 1

Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Chibi-maker2
 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker All_my_oc__s__chibi_maker__by_09dianime-d5s3sh1
 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker 8400988581_89e09a78ba_b

P/s : Chương trình này chỉ là định dạng Flash, bạn có thể chạy ngay mà không cần cài đặt. Để chạy được file .swf, bạn có thể dùng các phần mềm hỗ trợ như KMPlayer, Adode Flash Player, hoặc trình duyệt Firefox …

Soft thứ 2 là : Anime Facemaker

Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker HFFFkcL

Soft này thì cũng tương tự như soft mình nói ở trên (mình nghĩ ở trên hay hơn nh  Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker 4) cũng ko cần phải giới thiệu hay hướng dẫn gì nữa,các bạn tự vọc được mà,rất đơn giản nhưng cái này chỉ là tạo chân dung thôi,chứ k đầy đủ như cái Chibi maker  Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker 1dù sao dùng cái này làm avt cũng được  Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker 21
Một vài hình ảnh demo :

Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker WHgxYjRUeHJzVTAx_o_substance-anime-face-maker-2

Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker ZTNjRnZDMHN2STQx_o_como-criar-um-personagem-no-anime-face-maker-2-2012

Và cuối cùng là link (link này là link mình lấy bên vietdesigner,a Dư cập nhật file flash trực tiếp luôn rồi,full size các bạn nhé  Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker 1) : http://cdn.vietdesigner.net/data/games/animemaker.swf
 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Thtx_014
 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Thtx_015 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Thtx_016 Tạo nhân vật Chibi cho mình một cách đơn giản bằng Chibi Maker và Anime Facemaker Thtx_017

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Bình luận về bài viết

Bạn cần để bình luận về bài viết

Nếu chưa có tài khoản bạn vui lòng tài khoản

Quyền hạn của bạn:
Bạn không có quyền trả lời bài viết